વાંચો કેવી રીતે,કોરાના વાયરસથી બચવા હવે તમે ઘરે જ બનાવી શકો છો સૅનેટાઇઝર

ભારતના 28 માંથી અડધાથી વધુ રાજ્યો અને 8 કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશો હાલમાં Covid-19 કોરોના વાયરસથી સંવેદનશીલ છે.

અને 15 May, 2020 સુધીમાં દેશભરમાં Covid-19 ના 10,0000+ થી વધુ કેસની પુષ્ટિ થઈ છે. વિશ્વ આરોગ્ય સંસ્થા WHO અને ભારતીય આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ મંત્રાલયે કોરોના વાયરસના આ નવા સ્વરૂપને ટાળવા માટે લોકોને કેટલીક મહત્વપૂર્ણ ટીપ્સ આપી છે, જેમાં આ શામેલ છે.

હોમમેઇડ હેન્ડ સેનિટાઇઝરનો ઉપયોગ શા માટે?

આપણે સતત ધૂળ, ગંદકી અને જંતુનાશકોના સંપર્કમાં રહીએ છીએ. રોગથી દૂર રહેવા માટે, એનેસ્થેટિક જગ્યાએથી આવ્યા પછી તરત જ તમારા હાથ ધોવા જરૂરી છે. અમને હંમેશા કહેવામાં આવે છે કે કંઈપણ ખાતા પહેલા અને પછી હાથ ધોઈ નાખવા જોઈએ, શૌચાલયનો ઉપયોગ કર્યા પછી, પાળતુ પ્રાણીને સ્પર્શ કર્યા પછી, ખાંસી અથવા છીંક આવવા પછી પણ. જો કે, અમારી પાસે હંમેશાં પાણી અને હેન્ડવોશ ઉપલબ્ધ નથી હોતા, અને આવી સ્થિતિમાં તમારી સાથે સેનિટાઇઝર રાખવું જરૂરી છે. તમે સેનિટાઇઝરને આરામથી તમારી સાથે ક્યાંય પણ લઈ શકો છો અને તે સાબુ અને શુધ્ધ પાણી અસરકારક છે તેટલું અસરકારક છે, હેન્ડ સેનિટાઇઝર (sanitizer) ખરેખર સ્વચ્છતા જાળવવામાં મદદ કરે છે.

સૅનેટાઇઝર જેલ બનાવવા માટેની સામગ્રી:

  • એલોવેરા જેલ
  • નિસ્યંદિત પાણી
  • લવિંગ (લવિંગ)
  • આવશ્યક તેલ લવંડર (T Tree Oil)
  • આવશ્યક તેલ વિટામિન ઇ તેલ

કેવી રીતે તૈયાર કરવું:

  • સાફ ધોયેલા અને સૂકા વાસણ લો. હવે વાસણમાં 4 કપ એલોવેરા જેલ અને 4 ચમચી વિટામિન ઇ તેલ નાંખો.
  • આ મિશ્રણમાં, લવિંગ આવશ્યક તેલના બે ટીપાં અને લવંડર આવશ્યક તેલના બે ટીપાં ઉમેરો. તેને મિક્સ થવા માટે થોડીવાર રહેવા દો.
  • આગળ, તેમાં એકથી બે ચમચી નિસ્યંદિત પાણી ઉમેરો.
  • તમારા ઘરે બનાવેલા હેન્ડ સેનિટાઇઝર તૈયાર છે. તેને ઠંડી અને સૂકી જગ્યાએ સ્વચ્છ, હવાયુક્ત કન્ટેનરમાં સ્ટોર કરો. તમારી પોતાની સેનિટાઇઝર જેલ તૈયાર છે.

એલોવેરા જેલ તમારી ત્વચા માટે ઉત્તમ નર આર્દ્રતા તરીકે કામ કરે છે અને વિટામિન ઇ તેલ તમારા હાથની ત્વચાને પોષણ આપે છે. જો તમને લવિંગ અને લવંડર તેલની સુગંધ પસંદ નથી, તો તમે તમારી પસંદના કોઈપણ આવશ્યક તેલનો ઉપયોગ કરી શકો છો.